Thuế - Tài chính

Thời hiệu xử phạt vi phạm hành chính về hóa đơn

Pháp luật hiện nay quy định thời hiệu xử phạt vi phạm hành chính về hóa đơn là bao lâu?

Theo Điểm a Khoản 1 Điều 8 Nghị định 125/2020/NĐ-CP ngày 19/10/2020 của Chính phủ về xử phạt vi phạm hành chính thuế, hóa đơn thì thời hiệu xử phạt vi phạm hành chính về hóa đơn là 01 năm.

Ngoài ra, điều luật cũng quy định cụ thể về thời điểm tính thời hiệu xử phạt vi phạm hành chính về hóa đơn được quy định như sau:

- Đối với hành vi vi phạm hành chính đang được thực hiện quy định tại điểm c khoản này thì thời hiệu được tính từ ngày người có thẩm quyền thi hành công vụ phát hiện hành vi vi phạm.

- Đối với hành vi vi phạm hành chính đã kết thúc quy định tại điểm d khoản này thì thời hiệu được tính từ ngày chấm dứt hành vi vi phạm.

 

 

Để được tư vấn pháp luật, Quý khách hàng vui lòng liên hệ:

 

VĂN PHÒNG LUẬT SƯ TÔ ĐÌNH HUY

Đ/c: A-10-11 Centana Thủ Thiêm, số 36 Mai Chí Thọ, Phường An Phú, Q.2, Tp.Hồ Chí Minh

Tel/Fax: (028) 38 991104 - Hotline: 0909160684 - 0978845617
Website: www.luatsuhcm.com - www.luatnhadat.net
www.luathopdong.com - www.luatsubaochua.org
Email: info@luatsuhcm.com

Gửi yêu cầu tới Văn phòng luật sư Tô Đình Huy
Tên khách hàng  
Địa chỉ
Điện thoại  
Email    
Nội dung yêu cầu 
Security Code*
    
Các thông tin khác
1 2 3 4 5 6 7 8 9 10  ... 
Hỗ trợ trực tuyến

Tư vấn dịch vụ

Hỏi đáp pháp luật

 (028) 38 991104

 (028) 38 991104